top of page

Mya kuke zuwa coci?

Idan kai ƙaramin yaro ne ka riƙe hannu da iyayenka kuma suna son ka je coci, dole ne ka je. Amma idan kun isa yanke shawarar kanku, amsar ita ce, ba shakka, a'a. A'a, ba lallai ne ku je coci ba. A'a, ba lallai ne ku je coci ba.
Koyaya, Ina so in ƙara abu ɗaya. Ni da kaina, ba na zuwa coci saboda wasu dalilai na yi. Amma ina son zuwa cocina. 

A matsayin na biyu. Bari mu ayyana coci. Ikkilisiya ita ce inda ’yan’uwa masu bi suke taruwa suna yabon Allah, suna addu’a, predigen da dai sauransu. Haka nan coci na iya zama a zauren haya. Ba dole ba ne ya zama Katolika ko Furotesta.

Kdole ne mutum ya je coci ko coci

Bayan tambayar ko ya kamata ku je coci, yawanci akwai ra'ayoyi kamar wannan:
–  Allah yana so haka, wata irin doka ce.
–   Ya kamata ya zama mai sauƙi, “wajibi ne na Kirista”.
–  Me ya kamata wasu suyi tunani idan ba ka zuwa coci?
Rashin fahimtar da ke tattare da irin waɗannan jimlolin ita ce hidimar coci da halartarta ba ana nufin gabatar da kansu a gaban Allah ko mutane ba. Don haka zuwa coci ba alamar ibada ba ce.

Dza ku iya zuwa coci

Da fatan abu ɗaya ya bayyana a sarari: Babu wanda zai je coci. Koyaya, Ina so in ƙara: amma kuna iya. Abin da ya bayyana a gare mu a cikin muhallinmu - watakila ma a cikin mahalli na addini - a matsayin takurawa a haƙiƙa babban 'yanci ne. A cikin ƙasashe da yawa da wuya babu majami'u da ikilisiyoyi. A wasu kuma ba a yarda ka ziyarce su ba idan ba ka cikin ƙabilar “daidai” ba. Yawancin bayarwa na Kirista a Jamus da kuma bayansa suna wakiltar dama ta gaske.
Kuna iya zuwa coci kawai idan kuna so. Kuna iya. Ji dadi. Ba zai kara maka takawa ba, amma babu wanda ya hana ka gudanar da addininka cikin walwala ko akalla gano shi a cikin gida.

Wataƙila hanyar ku zuwa al'umma ta gaba ta yi muku nisa ko kuna son sanar da kanku a cikin wani yanayi da ba a san sunansa ba, to kun zo wurin da ya dace. Kuna iya tuntuɓar Kirista a nan. Ba madadin hidimar coci ba, amma kuna iya kawar da tambayoyinku, misali.

"DJikin mutum yana da gaɓoɓi da gaɓoɓi da yawa, amma tare ne kawai sassan da yawa suka zama jiki ɗaya. Haka yake daCKristi da jikinsa.” (1 Korinthiyawa 12:12)

bottom of page